กิจกรรมวันแม่
![](/storage/newsroom/esg-activities/2023/08/20230811-1.webp)
![](/storage/newsroom/esg-activities/2023/08/20230811-2.jpg)
![](/storage/newsroom/esg-activities/2023/08/20230811-3.webp)
ในวันที่ 11 สิงหาคม 2566 บริษัทเจมาร์ท ได้จัดกิจกรรมวันแม่ โดยภายในกิจกรรมได้มีการจัดตลาดพนักงาน ร่วมกับ Work Shop การ์ดวันแม่ ซึ่งเป็นการสร้างโอกาสให้แก่พนักงานที่เข้าร่วม เรียนรู้ทักษะใหม่ๆ เช่น การทำการ์ดแบบ DIY (Do it Yourself) หรือฝีมือศิลปะแบบต่างๆ ที่ใช้ในการสร้างงานศิลปะของตนเอง และเป็นโอกาสที่พิเศษในการสร้างความสัมพันธ์ระหว่างผู้เข้าร่วมกิจกรรม ไม่ว่าจะเป็นครอบครัว หรือเพื่อนๆในการทำงานร่วมกันในกิจกรรม ช่วยเสริมสร้างความสัมพันธ์ที่แข็งแกร่ง อีกทั้งยังเป็นการเพิ่มทักษะในการฉลองวันแม่ที่สร้างสรรค์ จากศิลปะที่สวยงาม ที่สามารถแสดงออกถึงความรักและความคิดถึงต่อแม่ได้อย่างสร้างสรรค์ ซึ่งมีความหมายและคุณค่าทางความรู้สึกมากมายให้แก่เราและครอบครัว
นอกจากนี้ยังมีการประกวด “การเขียนการ์ดบอกรักแม่ด้วยหัวใจ ผ่านระบบออนไลน์” โดยคำบรรยายในการ์ดวันแม่ ให้พนักงานร่วมใช้คำว่า “ใจ” เป็นตัวกลางในการสื่อสารบอกรัก หรือกล่าวถึงคุณแม่ เพื่อให้พนักงานได้ร่วมสนุกในกิจกรรม ได้มีการแจกของรางวัลสำหรับผู้ที่ได้รับผลโหวตมากที่สุด รองลงมาตามลำดับอีกด้วย
![](/storage/newsroom/esg-activities/2023/08/20230811-4.webp)